Canlyniadau chwaraeon lleol: 08.09.2018

PÊL DROED

Cynghrair Huws Gray
Airbus Brychdyn 3-2 Dinas Bangor
(Bangor: Lee Owens, Marc Williams)
Tref Bwcle 2-1 Porthmadog
(Porthmadog: Dan Dascalu 70′)
Hotspur Caergybi 2-1 Tref Prestatyn
(Hotspur Caergybi: Harry Galeotti 1′, Jamie McDaid 13′)

Cynghrair Undebol Lock Stock
Adran Gyntaf
Bodedern 0-1 Llandudno Albion
Llandyrnog 1-1 Dyffryn Nantlle
(Dyffryn Nantlle: Aaron Griffiths 77′)
Tref Llangefni 4-1 Maesglas
(Llangefni: Matthew Jones 29′, Jack Williams 78′, Iwan Jones 83′, Kev Lloyd 90’+3)
Mynydd Llandegai 1-1 Y Bermo a’r Dyffryn
(Y Bermo: Geth Evans 39′)
Penrhyndeudraeth 3-1 Dinas Llanelwy
(Penrhyndeudraeth: Richard Jones, Tomos Smith, Jack Jones)
Chwaraeon Prestatyn 2-1 Llanrug
(Llanrug: Aaron Hughes 33′)
Ail Adran
Aberffraw 6-3 Llannerchymedd
(Aberffraw: Richard Owen Roberts 2, Nathan Moore 2, Connor Rees, Gary Bolton – Llannerchymedd: Rob Jones 2′, Chris Byast)
Gaerwen 4-5 Pwllheli
(Gaerwen: Connor Gordon 2, Chris Bennett, Joe Vousden – Pwllheli: Carl Jones 2, Jake Jones, Tomos Llewelyn, Ben Ogilvy)
Bae Cinmel 2-1 Tref Amlwch
(Amlwch: Martin Byast 25′)
Llannefydd 4-0 Blaenau Ffestiniog
Meliden 6-2 Tref Caergybi
(Tref Caerygbi: Gary Jo Owen, Asa Thomas)
Pentraeth 1-1 Glan Conwy
Adran Wrth Gefn
Llanrug 3-3 Llanrwst
Dyffryn Nantlle G-G Llanberis
Pwllheli 2-2 Tref Llangefni
(Pwllheli: Darren Thomas 2 – Llangefni: Aaron Rickards, Nathan Hughes)

Cynghrair Cartrefi Cymunedol Gwynedd
Bontnewydd 1-6 Glantraeth
(Glantraeth: Tom Hadley 2, Andy Clark 2, Benjamin Roberts, Dion Williams)
Llanystumdwy 1-6 Llangoed a’r Cylch
Tigrau Porthaethwy 4-1 Talysarn Celts
(Porthaethwy: Dean Redmond 3, Sion Hogan)
Mynydd Tigers 0-7 Nefyn
Waunfawr 2-6 Gwalchmai
(Waunfawr: Ioan Gwynedd, Adam Lloyd)

Cynghrair Lucas Oil Môn
Bodorgan Iau 4-1 Llandegfan
(Bodorgan: Nathan Evans, Luke Alloway 2, Luke Gardiner – Llandegfan: Cerwyn Griffiths)
Caergybi 6-4 Bryngwran
(Caergybi: James Ryan 3, Justin Williams, Liam Williams, Dave Webb – Bryngwran: Craig Moore, Dan Williams, Matty Roberts, Matt Reynolds)
Bae Cemaes 3-1 Arriva Bangor
(Bae Cemaes: Chris Hughes, Liam Rodriguez, Liam Dhillon – Arriva Bangor: Liam Roberts)
CPD Y Fali 2-2 Pentraeth 2il Dîm
(CPD Y Fali: Mike Williams, Barry Hague – Pentraeth: Gwynfor Owen 2)
Llanfairpwll 1-4 Hotspur Caergybi 2il Dîm
(Llanfairpwll: Shaun Morris cic smotyn – Hotspur Caergybi: Cassy Greg 2, Martin McClamont 2)

RYGBI

Uwch Gynghrair Principality
Abertawe 26-34 RGC

Adran Gyntaf y Gogledd
Y Bala 14-35 Nant Conwy
Bro Ffestiniog G-G Dinbych
Llangefni 21-26 Bethesda
Pwllheli 43-14 Caernarfon
Ail Adran y Gogledd
Teirw Nant 17-10 Bangor
Trydydd Adran y Gogledd
Caergybi 86-0 Benllech
Machynlleth 9-12 Pwllheli 2il
Porthaethwy 8-8 Llangefni 2il

CRICED

Cynghrair Criced Gogledd Cymru
Adran Gyntaf
Bethesda: 115-4 (20 pelawd)
Mochdre: 115-5 (20 pelawd)
Roedd y gêm wedi’i glymu

Dolgellau: 86 allan (18.5 overs) – prif sgorwr: Jaco Oosthuizen (20), wicedi: Sam Williams (3-23)
Pontblyddyn: 89-5 (17.2 overs)
Mae Pontblyddyn yn ennill o pum wiced

BOWLS

Cynghrair Arfordir Gogledd Cymru – wythnos olaf y tymor
Adran A
Min Y Don 5-5 Dinas Bangor (187-164)
Mae Llanrwst A wedi ennill y bencampwriaeth
Adran B
Caernarfon 7-3 Conwy B (200-112)
Parc Rhos B 7-3 Bethesda (177-143)
Mae Parc Fron wedi ennill y bencampwriaeth
Adran C
Biwmares B 9-1 Y Bala (202-128)
Mae Biwmares B wedi ennill y bencampwriaeth
Adran D
Mae Copperfields wedi ennill y bencampwriaeth

Leave A Reply

Ni fydd eich cyfeiriad e-bost yn cael ei gyhoeddi. Mae'r meysydd gofynnol yn cael eu marcio *

MônFM

Eich Gorsaf, Eich Llais / Your Station, Your Voice