Canlyniadau chwaraeon lleol: 05.04.2019 – 06.04.2019

PÊL DROED

Uwch Gyngrhair Cymru JD
Cynhadledd Pencampwriaeth

Tref Caernarfon 1-0 Cei Connah
(Caernarfon: Gareth Evans 18′)

Cynghrair Huws Gray
Treffynnon 2-1 Dinas Bangor
(Bangor: Robbie Parry 48′ cic smotyn)
Porthmadog 2-0 Llanrhaeadr-ym-Mochnant
(Porthmadog: Julian Williams 67′, Gruff John Williams 84′)
Tref Rhuthun 2-4 Hotspur Caergybi
(Hotspur Caerygbi: Tomos Clarke 4’/49’/75′, Mel McGuinness 51′)

Rownd gynderfynol Cwpan Sialens Mawddach
Llanrwst 2-1 Llanrug
(Llanrug: Jonathan Sadler)
Bydd Llanrwst yn chwarae Llangefni yn y rownd derfynol yng Nghonwy ar ddydd Sadwrn 11 Mai

Cynghrair Undebol Lock Stock
Adran Gyntaf
Bodedern 2-1 Chwaraeon Prestatyn
(Bodedern: Aidan Clark 62′, Rich Williams 78′)
Llanberis 1-1 Penrhyndeudraeth
Cyffordd Llandudno 2-2 Y Bermo a’r Dyffryn
(Y Bermo: Shane Jones 10’/25′)
Tref Llangefni 1-0 Dinas Llanelwy
(Llangefni: Liam Morris 18′)
Mynydd Llandygai 2-3 Llandudno Albion
(Mynydd Llandygai: Liam Willighan 48′, Andy Barker 63′)
Dyffryn Nantlle 0-1 Maes-glas
Ail Adran
Glan Conwy 1-0 Pentraeth
Llannefydd 13-0 Tref Caergybi
Gallt Melyd 1-2 Llannerchymedd
(Llannerchymedd: Gavin Sharpe 10′, Rob Jones 77′)
Chwaraeon Mochdre 0-4 Pwllheli
(Pwllheli: Mark Jones 9’/58′, Marcus Banks 15′, Steffan Toplis 75′)
Y Felinheli 4-4 Bae Cinmel
(Y Felinheli: Rhys Parry 14’/19′, Gruff John 8′, Ifan Emyr)
Adran Wrth Gefn
Bae Cinmel 4-2 Dyffryn Nantlle
(Nantlle Vale: Gwion Jones 19′, Gethin Jones 59′)
Llanrug 2-4 Tref Dinbych

(Llanrug: Shaun Evans 43′, Elwyn Roberts 79′)
Tref Prestatyn 6-2 Pwllheli

Rownd gynderfynol Cwpan Iau Arfordir Gogledd Cymru
Bro Goronwy 5-0 Teigrod Porthaethwy
(Bro Goronwy: Tom Wood 4, Jamie Ryan Jones)
Bydd Bro Goronwy yn chwarae Talysarn Celts neu Bryngwran yn y rownd derfynol

Cynhgrair Cartrefi Cymunedol Gwynedd
Glantraeth 1-3 Nefyn
(Glantraeth: Andy Clarke 54′ – Nefyn United: Daniel Roberts 42’/51′, Karl Jones 68′)

Ail rownd Tarian Safeflue Gwynedd
Llanystumdwy 6-3 Bontnewydd (wedi amser ychwanegol)
(Llanystumdwy: Dafydd Jones 57’/120′, Darren Parry 66′, Sion Guto 90’/98’/108′ – Bontnewydd: Alun Williams 35′, Ian Pleming 47′, Morgan Roberts 75′)
Mynydd Tigers 1-2 Waunfawr
(Mynydd Tigers: Josh Royds 1′ – Waunfawr: Shaun Roberts 25′, Jac Evans 43′)

Cynghrair Lucas Oil Môn
Caergybi 4-2 CPD Y Fali
(Caergybi: James Ryan 2, Justin Williams 2 – CPD Y Fali: Paul Williams, Anthony Parry)
Hotspur Caergybi 2il Dîm 0-0 Llanfairpwll
Pentraeth 2il Dîm 3-2 Bae Cemaes
(Pentraeth: Kenny Williams, Will Jones 2 – Bae Cemaes: Gavin Edwards, Dafydd Jones)

Rownd terfynol Cwpan Elias (noddir gan Rawson Digidol)
Arriva Bangor 0-2 Bryngwran
(Bryngwran: Nik Kontodios, Iolo Jones)

RYGBI

Adran Gyntaf y Gogledd
Bethesda 26-26 Pwllheli
Bro Ffestiniog 20-34 Dinbych
Ail Adran y Gogledd
Dolgellau 42-21 Y Drenewydd
Trydydd Adran y Gogledd
Yr Wyddgrug 2il G-G Pwllheli 2il
Porthaethwy 10-0 Dinbych 2il

Rownd gynderfynol Cwpan Gwynedd
Teirw Nant 38-10 Llangefni 2il

Bydd Teirw Nant yn chwarae Bangor yn y rownd derfynol yn Methesda ar ddydd Sadwrn 4 Mai

Leave A Reply

Ni fydd eich cyfeiriad e-bost yn cael ei gyhoeddi. Mae'r meysydd gofynnol yn cael eu marcio *

MônFM

Eich Gorsaf, Eich Llais / Your Station, Your Voice