Canlyniadau chwaraeon lleol: 18.05.2018 – 19.05.2018

PÊL DROED

Cynghrair Lock Stock
Adran Gyntaf

Abermaw a Dyffryn 2-1 Dinas Llanelwy
(Abermaw a Dyffryn: George Southerns 20′, Paul Lewis 55′)
Llanrug 3-3 Llanrwst
(Llanrug: Dylan Owen 54’/64′ cic smotyn, Carl Griffiths 83′)
Ail Adran
Llannefydd 2-1 Bodedern
(Bodedern: Ricky Jones 78′)
Meliden 4-1 Blaenau Ffestiniog
(Blaenau Ffestiniog: Keiron Ellis 87′)
Y Felinheli 2-1 Chwaraeon Prestatyn
(Y Felinheli: Gruff John 37′ cic smotyn, Dylan Jones 60′)

Rownd derfynol Cwpan Sialens Lock Stock Fireworks
Llanberis 4-0 Cyffordd Llandudno
(Llanberis: Ifan Mansour 55′, Nadian Huws 65′, Huw Barwick 78′, OG 85′)

Rownd derfynol Tarian Goffa Bob Owen
Nefyn 1-3 Bro Goronwy
(Nefyn: Taylor Jones 25′ – Bro Goronwy: Taylor Jones 46′, Jac Thomas 58’/67′)

Cynghrair Cartrefi Gymunedol Gwynedd
Bontnewydd 2-1 Tref Caergybi
(Bontnewydd: Dylan Price 60′. Ian Pleming 81′ – Tref Caergybi: Shaun Davies 48′)
Llanystumdwy 2-2 Gwalchmai
(Llanystumdwy: Sion Parry 16, Rhys Hughes 55′ cic smotyn – Gwalchmai: Owain Williams 28′, Geraint Jones 45′ cic smotyn)
Talysarn Celts 0-5 Tigwyr Porthaethwy
(Porthaethwy: Dafydd Healey 27′, Owain Griffiths 39′, Andy Wannop 44′, Gethin Davies 81′, Owain Fon 83′

Cynghrair Kon X Ynys Môn
Arriva Bangor 5-5 Caergybi
(Arriva: Andy Clarke 3, Liam Roberts, Dan Lowies OG – Caergybi: Gary Jo Owen 3, Ash Beck, Dewi Thomas)
Pentraeth Wrth Gefn 1-8 Y Fali
(Y Fali: Mike Williams 4, Mark Hamblin 3, Justin Williams)

RYGBI

Uwch Gynghrair Principality
Bargoed 31-35 RGC

Adran Gyntaf y Gogledd
Y Bala 31-15 Pwllheli

Rownd derfynol Cwpan Gwynedd
Teirw Nant 25-10 Porthaethwy

CRICED
Cynghrair Criced Gogledd Cymru
Uwch Gynghrair
Y Waun: 52 allan (26.4 pelawd)
Porthaethwy: 57-5 (13.3 pelawd) – prif sgorwr: Jack Gower (15 ddim allan), wicedi: Gethin Roberts (5-25)
Buddugoliaeth i Borthaethwy gan 5 wiced

Bangor: 250-6 (5o pelawd) – prif sgorwr: David Winter (86), wicedi: Matt Kelly (4-53)
Connah’s Quay: 103-9 (24.2 pelawd)
Buddigoliaeth i Fangor gan 147 rhediad

Pwllheli: 243-7 (50 pelawd)
Gresffordd: 66 allan (25 pelawd)
Buddigoliaeth i Bwllheli gan 177 rhediad

Uwch Gynghrair 2ail Dîm
Brymbo: 168-9 (45 pelawd)
Bangor: 116 all out (37.2 pelawd) – wicedi: Subhan Khan (4-28)
Buddigoliaeth i Brymbo gan 52 rhediad

Carmel a’r Cylch: 127-6 (36.2 pelawd)
Porthaethwy: 128-3 (22.1 pelawd) – prif sgorwr: Phil Smith (72), wicedi: Phil Smith (2-29), Liam Bibby (2-34)
Buddugoliaeth i Borthaethwy gan 7 wiced

Adran Gorllewin 2ail Dîm
Conwy: 111 allan (39.5 pelawd)
Caernarfon: 115-7 (32.2 pelawd) – prif sgorwr: Grant Peisley (44), wicedi: Harry Driscoll (3-13)
Buddugoliaeth i Gaernarfon gan 2 wiced

Llandudno: 212-3 (40 pelawd)
Dolgellau: 166-8 (40 pelawd) – prif sgorwr: Dave Jenkins (40)
Buddigoliaeth i Landudno gan sgôr o 26

MônFM

Eich Gorsaf, Eich Llais / Your Station, Your Voice