Canlyniadau chwaraeon lleol: 04.05.2018 – 06.05.2018

PÊL DROED

Cynghrair Lock Stock
Adran Gyntaf

Abermaw a Dyffryn 0-4 Penrhyndeudraeth
(Penrhyndeduraeth: Meilir Williams 27’/41′, Ben Jones 66′, Huw Quaeck 71′)
Dyffryn Nantlle 2-1 Llandudno Albion
(Dyffryn Nantlle: Rhys Williams 23′, Aaron Griffiths 71′)
Dinas Llanelwy 2-4 Llanrug
(Llanrug: Allan Mark Owen 11’/48′, Luke Phillips 50′, Joni Sadler 78′)
Bae Trearddur 0-3 Maes-glas
Ail Adran
Blaenau Ffestiniog 6-2 Aberffraw
(Blaenau Ffestiniog: Gareth Roberts 35′, Iwan Jones 37′, Iwan Griffiths 39′, Keiron Ellis 52′, Andrew Roberts 65′, Iolo Thomas 69′ – Aberffraw: Nathan Moore 51’/67′)
Llannefydd 1-1 Tref Amlwch
(Amlwch: Luke McGivern 20′)
Meliden 4-3 Y Felinheli
(Y Felinheli: Iwan Owen 6’/31’/88′)
Adran Wrth Gefn
Llanberis 4-4 Tref Llangefni
(Llangefni: Keenan Latham 2, Patrick Jones 2)

Rownd gyn-derfynol Cwpan Take Stock
Bodedern 1-0 Chwaraeon Prestatyn
(Bodedern: Steven Whittaker 87′ cic smotyn)
Pentraeth 2-4 Chwaraeon Mochdre
(Pentraeth: Dion Williams 29′, Dylan Williams 90’+4)

Cynghrair Cartrefi Cymunedol Gwynedd
Tref Biwmares 2-2 Tigwyr Porthaethwy
(Biwmares: Robbie Jones 24′, Shaun Lock 58′ – Porthaethwy: Tom Parry 78′, Sam Roberts 89′)
Bro Goronwy 6-0 Bontnewydd
(Bro Goronwy: Jac Thomas 24’/86′, Taylor Jones 27′, Connor Jones 38′, Chris Byass 44′, Patrick Roberts 70′)
Gwalchmai 2-0 Nefyn
(Gwalchmai: Corey Sinnott 20′ cic smotyn, Craig Evans 34′ cic smotyn)
Llangoed a’r Cylch 3-1 Llanystumdwy
(Llangoed: Jay Finter 17’/26′, Kieran Owen 21′ – Llanystumdwy: Joe Soar 37′)
Talysarn Celts G-G Tref Caergybi

Cyghrair Kon X Ynys Môn
Bryngwran 6-1 Llangoed Wrth Gefn
(Bryngwran: James Ryan 2, Andrew Bailey, Matthew Roberts, Iolo Jones, Nathan Lewis)

Rownd derfynol Cwpan Elias
Arriva Bangor 2-2 Bodorgan (ar ôl amser ychwanegol, mae Arriva wedi ennill ar ciciau o’r smotyn)

PÊL DROED IAU

Cynghrair Iau ac Ieunctid Ynys Môn
Dan 12 oed

Iau Bae Trearddur 10-0 Tigwyr Porthaethwy
(Bae Trearddur: Huw Watkins 3, Ollie McEechern 2, Leon Trowell, Devendre Temple, Jamie Dean, Jack Cowhig, Gethin Robert)
Dan 14 oed
Iau Tref Amwlch 4-2 Llanfair Teigrod
(Amlwch: Aiden Gisbourne 2, Ben Aiden Thomas Hughes 2)
Llanfair Teirw 6-2 Gleision Tref Llangefni
(Llanfair: Cai Hughes 3, Dei Thomas, Dewi Jones, Osian Kiely)
Dan 16 oed
CPD Llangefni 4-2 Bae Cemaes
(Llangefni: Jack Edwards 2, Ethan Jones, William Hughes)
Llangoed a’r Cylch 4-2 CPD Amlwch
(Llangoed: Jay Finter, Cai Jones, Kieran Owen, Aaron Evans)

Rownd gyn-derfynol Tlws Goffa Jimmy Lawlor – dan 12 oed
Iau Tref Amlwch 2-5 Hotspur Caergbyi Peibio
(Hotspur Caergybi: AJ Ineson 3, Sion Thomas 2)
Llanfair Seintiau 3-3 Llangefni Llewod (ar ôl amser ychwanegol, mae Llanfair wedi ennill 3-2 ar ciciau o’r smotyn)

RYGBI

Uwch Gynghrair Principality
RGC 13-20 Merthyr

Rownd derfynol Plât Canolradd Gogledd Cymru
Bangor 17-29 Y Drenewydd

Adran Gyntaf y Gogledd
Llangefni 45-59 Pwllheli
Dolgellau 7-47 Llandudno
Trydydd Adran y Gogledd
Pwllheli 2ail G-G Yr Wyddgrgug 2ail

CRICED
Cynghrair Criced Gogledd Cymru
Uwch Gynghrair

Porthaethwy: 243-9 (50 o belawd) – prif sgorwr: Luke Jones (110), prif hwicedwr: Gerallt Roberts (4 i 30)
Bangor: 86 all out (37.4 o belawd) – prif sgorwr: Gareth Edwards (27 ddim allan), prif hwicedwr: Waleed Idrees (4 i 55)
Buddigoliaeth i Borthaethwy gan 157

Dinbych: 125-9 (50 o belawd)
Pwllheli: 126-6 (39.5 o belawd) – prif sgorwyr: Chris Moore (30) / Morgan Murray-Williams (30), prif hwicedwyr: S K Aslam (3 i 12), Sean Reilly (3 i 22)
Buddigoliaeth i Bwllheli gan 4 wiced

Adran Gyntaf
Conwy: 109 allan (43.3 overs)
Dolgellau: 103 allan (41 overs) – prif sgorwr: Sion Francis (38), prif hwicedwr: James Bradbury-Willis (3 i 41)
Buddigoliaeth i Gonwy gan 6

Bethesda: 118 allan (39.1 o belawd) – prif sgorwr: Nicholas Parry (51), prif hwicedwr: Matthew Harrington (3 i 19)
Pontblyddyn: 91 allan (42 o belawd)
Buddigoliaeth i Bethesda gan 27

Uwch Gynghrair 2ail Dîm
Bwcle: 151-6 (45 o belawd)
Bangor: 152-4 (36.5 o belawd) – prif sgorwr: Saif Ijaz (56), prif hwicedwr: Aidan Kelly (3 i 19)
Buddigoliaeth i Fangor gan 6 wiced

Adran 2ail Dîm y Gorllewin
Bethesda: 33 allan (15.3 o belawd) – prif sgorwr: Dewi Roberts (12)
Llanelwy: 37-1 (7.3 o belawd)
Buddigoliaeth i Lanelwy gan 9 wiced

Llanrwst: 155-9 (37 o belawd)
Dolgellau: 156-6 (31.2 o belawd) – prif sgorwr: Alex Yorke (34), prif hwicedwr: Iwan Parry (3 i 33)
Buddugoliaeth i Ddolgellau gan 4 wiced

Llandudno: 163-7 (40 o belawd)
Pwllheli: 167-1 (38.5 o belawd) – prif sgorwr: Neil Williams (79), prif hwicedwr: Kalim Al Baloshi (3 i 28)
Buddigoliaeth i Bwllheli gan 9 wiced

Eich Gorsaf, Eich Llais
Your Station, Your Voice